ചെറിയ നിക്ഷേപത്തിൽ ഇന്ത്യയിൽ ആരംഭിക്കാവുന്ന മികച്ച 8 ബിസിനസ്സ് ആശയങ്ങൾ

നിങ്ങൾ ഒരു ബിസിനസ് തുടങ്ങാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നെങ്കിൽ നിങ്ങൾ പരിഗണിക്കേണ്ട നിരവധി കാര്യങ്ങളുണ്ട്. ഒന്നാമത്തേത് നിങ്ങളുടെ ലക്ഷ്യം നിർണ്ണയിക്കണം എന്നതാണ്. ഇതുകൂടാതെ നിങ്ങൾ പ്രതീക്ഷിക്കുന്നതുമായ ലാഭം ഉൾപ്പെടെയുള്ള നിങ്ങളുടെ ബിസിനസിന്റെ വരും കാല പ്രവർത്തനത്തെ വിശകലനം ചെയ്യുന്നത് പ്രധാനമാണ്. ഇന്ത്യയിൽ തുടക്കം കുറിക്കുന്ന സംരംഭകർക്കായി ഏറ്റവും മികച്ച 8 ബിസിനസ് ആശയങ്ങൾ താഴെ കൊടുത്തിരിക്കുന്നു:

1 . അച്ചാർ നിർമാണം

ഇൻവെസ്റ്റ്മെന്റ്: Rs. 10,000 – 30,000

 
ഇൻഡ്യയിൽ പല ഭക്ഷണങ്ങളും അച്ചാർ ഇല്ലാതെ അപൂർണ്ണമാണ്. അച്ചാറിൻറെ സാന്നിധ്യം ഭക്ഷണത്തിന് കൂടുതൽ രുചിയുണ്ടാക്കുകയും എല്ലാ ഇന്ത്യക്കാർക്കും അത് ഇഷ്ടപ്പെടുകയും ചെയ്യുന്നു. നിങ്ങൾക്ക് വിവിധ തരം അച്ചാറുകൾ ഉണ്ടാക്കാൻ കഴിയുമെങ്കിൽ നിങ്ങൾ നിർമ്മിച്ച അച്ചാർ വിപണിയിലെത്തിക്കാം. നിങ്ങൾക്ക് സ്വന്തമായി ഒരു അച്ചാർ ഷോപ്പ് തുറക്കാം അല്ലെങ്കിൽ ഒരു വാഹനം ഉപയോഗിക്കാം. നിങ്ങളുടെ അച്ചാറുകൾ ഷോപ്പുകളിലും സൂപ്പർ മാർക്കറ്റുകളുമൊക്കെ വിൽക്കാം.

ഇതിനായി നിങ്ങൾക്ക് ധാരാളം യന്ത്രസാമഗ്രികൾ ആവശ്യമില്ല. പ്രാരംഭ നിക്ഷേപവും വളരെ കുറവാണ്. നിങ്ങളുടെ വീട്ടിലെ അടുക്കളയിൽ നിന്ന് തന്നെ വേണമെങ്കിൽ എല്ലാം തുടങ്ങാം – ചില ആധുനിക ഉപകരണങ്ങൾ ഉപയോഗിച്ച് പ്രവർത്തിക്കാൻ കഴിയുമെങ്കിൽ അത് നല്ലതാണ്. വിവിധ പ്രദേശങ്ങളിൽ നിന്നും സാംസ്കാരിക പശ്ചാത്തലത്തിൽ നിന്നുമുള്ള ജനങ്ങളുടെ രുചി അറിഞ്ഞു കൊണ്ട് അച്ചാർ വിഭവങ്ങളുടെ ഒരു മെനു ഉണ്ടാക്കുക. നിങ്ങളുടെ സ്വന്തം ഫ്ലേവർ നിങ്ങളുടെ ഇഷ്ടത്തിനനുസരിച്ചു ചേർക്കാൻ കഴിയും.

2 . ഡെലിവറി കൊറിയർ സർവീസ്

നിക്ഷേപം: ഒരു ലക്ഷം മുതൽ പത്തു ലക്ഷം വരെ

ഒരു സ്റ്റാർട്ടപ്പ് എന്ന നിലയിൽ നിങ്ങൾക്ക് ഡെലിവറി കൊറിയർ സർവീസ് ആരംഭിക്കാൻ കഴിയും. മിക്കവാറും എല്ലാ പ്രദേശങ്ങളിലും ആളുകളുടെ ഉല്പന്നങ്ങൾ പലപ്പോഴും ട്രാൻസ്ഫർ ചെയ്യാനും കൈമാറ്റം ചെയ്യാനും കൊറിയർ സർവീസ് ആവശ്യമാണ്.

കൊറിയർ ഡെലിവറി ബിസിനസ്സുകൾക്ക് ചില ജീവനക്കാരെ നിയമിക്കുകയും നിങ്ങൾ കാര്യങ്ങൾ എന്തൊക്കെയാണെന്നതിനെ ആശ്രയിച്ച് പ്രോഡക്റ്റ് അയച്ചു കൊടുക്കേണ്ടതുണ്ട്. നിങ്ങളുടെ ഉപഭോക്താവിന്റെ ആവശ്യങ്ങളെ വിലമതിക്കുകയും അവരുടെ സ്വകാര്യതയെ ബഹുമാനിക്കുകയും ചെയ്യുക.

3 . കൃഷി

നിക്ഷേപം: രണ്ടു ലക്ഷം മുതൽ പത്തു ലക്ഷം വരെ (നിങ്ങൾ ഒരു വലിയ ബിസിനസ്സ് നടത്താനൊരുക്കാൻ ഉദ്ദേശിക്കുന്നുവെങ്കിൽ)

തുടക്കക്കാർക്ക് പറ്റിയ ബിസിനസ്സുകളിൽ ഒന്നാണ് കൃഷി. എന്നിരുന്നാലും കൃഷിയിലേക്ക് കടക്കുന്നതിന് മുമ്പ് നിങ്ങൾ ആദ്യം പരിശോധിക്കേണ്ട ചില കാര്യങ്ങൾ ഉണ്ട്. ആദ്യം നിങ്ങളുടെ പച്ചക്കറികൾ, പഴങ്ങൾ, കോഴി, ഔഷധ ചെടികൾ അല്ലെങ്കിൽ മറ്റുള്ളവ വളർത്താൻ ആവശ്യമായ കൃഷിഭൂമി നിങ്ങൾക്കുണ്ട് എന്നുറപ്പ് വരുത്തുക. നിങ്ങൾക്കത് ഇല്ല എങ്കിൽ നിങ്ങൾക്കത് വാങ്ങാൻ വേണ്ട കാര്യങ്ങൾ ചെയ്യണം. പിന്നീട് നിങ്ങൾ ബാക്കി കൃഷി സാമഗ്രികൾ വാങ്ങുകയും തൊഴിലാളികളെ വാടകക്കെടുക്കുകയും വേണം. നല്ല കാർഷിക അറിവ് ഉണ്ടായിരിക്കണമെന്നത് പ്രധാനഘടകമാണ്. അങ്ങനെ ചെയ്യാത്ത പക്ഷം നിങ്ങൾക്ക് അതിനു വേണ്ടി ആരെയെങ്കിലും നിയമിക്കാവുന്നതാണ്. ഇത് ആരംഭിക്കുന്ന ഏതൊരാൾക്കും ഒരു കൃഷിക്കാരന്റെ ആവേശം വേണം. തുടക്കത്തിൽ ഈ ഓരോ കാര്യവും ഉൾപ്പെടുത്തിയാൽ കൃഷി തുടങ്ങുക എന്നത് ഒരു തുടക്കക്കാരനായി വരുന്ന ഏതൊരു സംരംഭകനും നല്ലൊരു ബിസിനസ് തന്നെയാണ്.

ഓർഗാനിക് ഉത്പന്നങ്ങൾ, പ്രത്യേകിച്ച്, ഇപ്പോൾ വലിയ ആവശ്യം ഉണ്ടാക്കിയിരിക്കുന്നു. ഈ വ്യാപാരം ഏറ്റെടുക്കുന്നവർക്ക് ഗവൺമെൻറ് ചില വലിയ സേവനങ്ങൾ നൽകിയിട്ടുണ്ട്. അങ്ങനെ ചിന്തിക്കുക.

4 . വാഹന വർക്ക്ഷോപ്

നിക്ഷേപം: 5 മുതൽ 10 ലക്ഷം വരെ

ജനവാസമുള്ള പ്രദേശത്ത് ജീവിക്കുന്നവർക്ക് ഈ ബിസിനസ്സ് ആരംഭിക്കുന്നത് വളരെ പ്രയോജനകരമാണ്. ജീപ്പ്, കാറുകൾ, സ്കൂട്ടർ, ബൈക്ക് തുടങ്ങിയവയ പോലെയുള്ള വാഹനങ്ങളുടെ അതിശയകരമായ വളർച്ച ഈ ബിസിനസ് തുടങ്ങാൻ നല്ലൊരു കാരണമാണ്. നിങ്ങൾക്ക് ഒരേ സമയം എല്ലാ തരം വാഹനങ്ങളും കൈകാര്യം ചെയ്യുന്ന ഒരു വർക്ക്ഷോപ്പ് തുറക്കുന്നതായിരിക്കും കൂടുതൽ ലാഭം.

5 . സംഗീത ക്ലാസ്

നിക്ഷേപം: 4 – 6 ലക്ഷം

നിങ്ങൾ സംഗീതത്തെക്കുറിച്ച് വളരെ അറിവുള്ളവരും കഴിവുള്ളവരുമാണെങ്കിൽ മറ്റുള്ളവർക്ക് മ്യൂസിക്ക് ക്ലാസുകൾ നൽകാൻ ഒരു സംഗീതജ്ഞനായി നിങ്ങളുടെ കഴിവുകൾ ഉപയോഗിക്കാം. വലിയ രീതിയിൽ കൂടുതൽ ലാഭം നേടിയെടുക്കാൻ നിങ്ങൾ ചിന്തിക്കുകയാണെങ്കിൽ നിങ്ങൾക്ക് ഒരു മ്യൂസിക് സ്കൂൾ തുറക്കാൻ സാധിക്കും. ചില മ്യൂസിക്കൽ ഉപകരണങ്ങൾ വാങ്ങുകയും ചില ട്യൂട്ടർമാരെ നിയമിക്കുകയും വേണം. തുടക്കത്തിൽ ഉയർന്ന നിക്ഷേപമുണ്ടാകുമെന്നാണ് ഇതിനർഥം.

6 . ഫോട്ടോഗ്രാഫർ

നിക്ഷേപം, വരുമാനം: നിങ്ങൾ ചെയ്യുന്നതിനെ ആശ്രയിക്കാം

ചില ആളുകൾ ഫോട്ടോ എടുക്കാൻ ഇഷ്ടപ്പെടുന്നു. ഫോട്ടോഗ്രാഫിക്കിനും നിങ്ങളുടെ വൈദഗ്ധ്യത്തിനും വേണ്ടി നിങ്ങളുടെ മോഹങ്ങൾ എടുത്ത് കരിയർ ആക്കി മാറ്റാം. വിവിധ മേഖലകളിൽ ഫോട്ടോഗ്രാഫി പ്രധാനമാണ്. വിവാഹ ചടങ്ങുകൾ, മോഡലിങ് അല്ലെങ്കിൽ ഉത്സവങ്ങൾ എന്നിവയില്ലെല്ലാം ആളുകൾ ഫോട്ടോഗ്രാഫർമാരെ അവരുടെ മികച്ച നിമിഷങ്ങൾ ഒപ്പിയെടുക്കാൻ ശ്രമിച്ചു കൊണ്ടിരിക്കുന്നു. നിങ്ങൾക്കാവശ്യമുള്ളതെല്ലാം കൈവശമുണ്ടായിരിക്കണം. നല്ല ക്യാമറയും മറ്റ് ഉപകരണങ്ങളും അതിൽ ഉൾക്കൊള്ളുന്നു. നിങ്ങളുടെ ഫോട്ടോകൾ മാഗസിനുകൾക്കും പത്രങ്ങൾക്കും, ബ്ലോഗുകൾക്കും മറ്റുള്ളവർക്കും വിൽക്കാം. ഫോട്ടോകളുടെ പ്രദർശനങ്ങൾ സംഘടിപ്പിക്കുകയും നിങ്ങളുടെ ഫോട്ടോകൾ വിൽക്കുന്നതിലൂടെ പണം സമ്പാദിക്കുകയും ചെയ്യാം.

7 . യൂസ്‌ഡ്‌ ബുക്ക് സെയിൽസ്

നിക്ഷേപം: Rs. 40,000 – 80,000

നിങ്ങളുടെ പഴയ പുസ്തകങ്ങൾ നിങ്ങൾ എന്തുചെയ്യുന്നു? നിങ്ങളിത് ഒരു ബോക്സിൽ സൂക്ഷിച്ചുവെച്ചിട്ടുണ്ടോ, അത് എന്നെന്നേക്കുമായി പൂട്ടിവച്ചോ അല്ലെങ്കിൽ മറ്റാർക്കെങ്കിലും കൊടുക്കാമോ? ഈ ഉപയോഗിച്ച പുസ്തകങ്ങൾ മറ്റുള്ളവർക്ക് വളരെ ഉപയോഗപ്രദമാകും. ഒരു യൂസ്‌ഡ്‌ ബുക്ക് സ്റ്റോർ തുറക്കുന്നതിലൂടെ ഈ പുസ്തകങ്ങൾ വിൽക്കുന്നതിനും പണം സമ്പാദിക്കുന്നതിനും അവസരം ലഭിക്കും. വിദ്യാലയങ്ങളിൽ നേരിട്ട് സ്കൂളുകളിലേക്കോ ഓൺലൈനിലൂടെ അല്ലെങ്കിൽ മറ്റ് പുസ്തക കടകളിലേക്കോ വിൽക്കാം. നിങ്ങളുടെ ഷോപ്പിനു വേണ്ടി മറ്റുള്ളവരുടേ കയ്യിലുള്ള ഉപയോഗിച്ച ബുക്കുകൾ വാങ്ങുകയും അതിനുശേഷം ഉയർന്ന വിലയ്ക്ക് വിദ്യാർഥികൾക്കും മറ്റുള്ളവർക്കും വിൽക്കുകയും ചെയ്യാം. സെക്കന്റ് ഹാൻഡ് ബുക്ക് സ്റ്റോറുകൾ വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് പ്രിയപ്പെട്ടതാണ്. ഏതാണ്ട് മാര്ക്കറ്റ് വിലയുടെ പകുതിയോളം രൂപയ്‌ക്കു കിട്ടുന്ന പുസ്തകങ്ങൾ വാങ്ങാൻ വിദ്യാർത്ഥികൾ തയ്യാറുമാണ്.

8 . കമ്പ്യൂട്ടർ പരിശീലനം

നിക്ഷേപം: 2 – 4 ലക്ഷം രൂപ

ആധുനിക യുഗത്തിലെ കമ്പ്യൂട്ടറുകളില്ലാത്ത നമ്മുടെ ജീവിതം പോലും സങ്കൽപ്പിക്കാൻ പോലും ഇപ്പോൾ ബുദ്ധിമുട്ടാണ്. എന്നിരുന്നാലും കമ്പ്യൂട്ടറുകൾ എങ്ങനെ ഉപയോഗിക്കാം എന്നതിനെക്കുറിച്ച് ഒരു ആശയം അല്ലെങ്കിൽ അറിവ് ഇല്ലാത്ത പലരും ഉണ്ട്. അത് കൊണ്ട് തന്നെ കമ്പ്യൂട്ടർ പരിശീലന ക്ലാസുകൾ ആരംഭിച്ചുകൊണ്ട് മറ്റുള്ളവരെ സഹായിച്ചു നിങ്ങൾക്ക് പണം സമ്പാദിക്കാം.

നിങ്ങൾക്ക് കമ്പ്യൂട്ടർ പരിശീലനം ആവശ്യമുള്ള ആളുകളെ പരസ്യം ചെയ്യാൻ കഴിയും. പിന്നെ കമ്പ്യൂട്ടറിൽ ഡിപ്ലോമ ലെവൽ കോഴ്സിലേക്ക് അവരെ പഠിപ്പിക്കാം.

  

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *