ഏറ്റവും ലാഭകരമായ മൊബൈൽ ഷോപ്പ് ബിസ്സിനസ്സ് ഇന്ത്യയിൽ ആരംഭിക്കാൻ പറ്റിയ സമയമാണിത്..!!

ഇന്ത്യയിലെ ടെലികമ്യൂണിക്കേഷൻ വ്യവസായം ഈ മേഖലയിൽ ഏറ്റവും വേഗതയേറിയ വളർച്ചയുള്ള ഒന്നാണ്. ഈ രാജ്യത്ത് 742.12 ദശലക്ഷം ഫോണുകളും ലാൻഡ് ഫോണുകളും ഉണ്ട്. ഈ നിരക്ക് ദിനം പ്രതി വർദ്ധിക്കുന്നു. മൊബൈൽ ഫോൺ ഉപയോക്താക്കൾക്ക് 706.99 ദശലക്ഷം കണക്ഷനുകളാണ് ഉള്ളത്. ടെലികമ്യൂണിക്കേഷൻ മാർക്കറ്റ് ഈ രാജ്യത്ത് ഏതു തരത്തിലുള്ള പ്രതികരണമാണ് സ്വീകരിക്കുന്നത് എന്ന് ഇത്തരത്തിലുള്ള ഡാറ്റ സൂചിപ്പിക്കുന്നു. വളർച്ച വളരെ ഉയർന്നതാണ് വരും വർഷങ്ങളിൽ മൊബൈൽ ഫോണുകളുടെ വിപണി വളരും. അതോടൊപ്പം വളർന്നുകൊണ്ടിരിക്കുന്ന ഒരു ബിസിനസ് കൂടിയാണ് ഇത്.

ഇന്ത്യയിൽ മൊബൈൽ ഷോപ്പ് തുടങ്ങുന്നത് ഒരു മോശം ഐഡിയ അല്ലെന്ന് ഇത് സൂചിപ്പിക്കുന്നു. മൊബൈലിന്റെ വളർച്ച വളരെ ഉയർന്നതാണ്. ആളുകൾ അവരുടെ മൊബൈലിനെക്കുറിച്ച് വളരെയധികം ശ്രദ്ധിക്കുന്നു, എല്ലായ്പ്പോഴും നല്ല ഫീച്ചേഴ്‌സ് അടങ്ങിയ മൊബൈൽ തന്നെ വാങ്ങുന്നു. മൊബൈൽ ഇപ്പോൾ ആശയവിനിമയത്തിനും മറ്റു പല ഉദ്ദേശ്യങ്ങൾക്കുമായി മാത്രം ഒതുങ്ങി നിൽക്കുന്നില്ല. മൊബൈലിൽ ധാരാളം ഫീച്ചേഴ്‌സ് ഉണ്ട്. അതിനാൽ അത് ഉപയോഗപ്പെടുത്താൻ സാധിക്കുന്ന വളരെ ആകർഷകമായ ഗാഡ്ജെറ്റ് കൂടിയാണ് മൊബൈൽ ഫോൺ.

മൊബൈല് ഫോണ് നെറ്റ്വര്ക്കിലെ വരിക്കാരുടെ അളവ് ഈ രാജ്യത്ത് അതിശക്തമായി വര്ദ്ധിച്ചിട്ടുണ്ട്. 2001 ൽ 5 മില്ല്യൻ വരിക്കാർ ഉണ്ടായിരുന്നത് 2010 ഒക്ടോബറിൽ 706.99 ആയി വർദ്ധിച്ചു. ഇന്നതിന്റെ രണ്ടിരട്ടിയാണ് വളർച്ച നേടിയിരിക്കുന്നത്. ഇന്ത്യയിൽ ഒരു മൊബൈൽ ഷോപ്പ് ആരംഭിക്കുക എന്നത് തികച്ചും ലാഭകരമായ ഒരു ബിസിനസ് തന്നെയാണ്. നിരവധി മൊബൈൽ ഫോണുകൾ വിപണിയിൽ വന്നു. ഏറ്റവും മികച്ച മൊബൈൽ ഫോണുകൾ കൈക്കലാക്കണമെന്ന് ആഗ്രഹിക്കുന്ന ആളുകളുടെ താൽപ്പര്യം ഈ രാജ്യത്ത് വളരെ കൂടുതലാണ്. ഉയർന്ന മൊബൈൽ ഫോണുകളുടെ ആവശ്യം ഈ രാജ്യത്ത് വളരെ ഉയർന്നതാണ്. അതുകൊണ്ട് ഇന്ത്യയിൽ ഒരു മൊബൈൽ ഫോൺ ഷോപ്പ് ബിസിനസ്സ് ആരംഭിക്കാൻ അനുയോജ്യമായ സമയമാണിത്.

മൊബൈൽ ഫോൺ ഷോപ്പ് തുടങ്ങാൻ കുറഞ്ഞത് 5,00,000 രൂപ വേണം. ഈ തുക കൊണ്ട് ഒരു നല്ല ചെറിയ ഷോപ് തുടങ്ങാൻ നിങ്ങളെ സഹായിക്കും. നിങ്ങൾ ഫണ്ട് ഏർപ്പാട് ചെയ്തുകഴിഞ്ഞാൽ ആദ്യം അനുയോജ്യമായ സ്ഥലം കണ്ടെത്തേണ്ടതുണ്ട്. സാധാരണയായി ആളുകൾ കൂടുതൽ സന്ദർശിക്കാൻ സാധ്യതയുള്ള ഒരു സ്പേസ് തന്നെ തിരഞ്ഞെടുക്കാം. 10 × 15 ചതുരശ്ര അടിയിൽ ഒരു ഷോപ് ആവണം നിങ്ങൾ തുടങ്ങേണ്ടത്. മികച്ച ഇന്റീരിയർ, ലൈറ്റിംഗ്, പെയിന്റിംഗ്, എസി, കാമറകൾ, പ്രധാനമായി പ്രദർശിപ്പിക്കുന്ന മൊബൈൽ ഫോണുകൾ എന്നിവ ഉപയോഗിച്ച് ഷോപ്പ് അലങ്കരിക്കേണ്ടതുണ്ട്.

വ്യത്യസ്ത മൊബൈൽ ഫോണുകൾ സുരക്ഷിതമായി സൂക്ഷിക്കാൻ കഴിയുന്ന നിങ്ങളുടെ ഷോകേസ് നിർബന്ധമായിട്ടും ഉണ്ടായിരിക്കണം. മൊബൈൽ ഫോണുകളുടെ സുരക്ഷിതത്വം വളരെ പ്രധാനമാണ്.

വിതരണക്കാരെ കണ്ടെത്തുക

മൊബൈൽ ഫോണുകൾ കുറഞ്ഞ വിലയ്ക്ക് ലഭ്യമാക്കാൻ ഫീൽഡിൽ കൂടുതൽ പഠനം നടത്തുക. കൂടുതൽ കസ്റ്റമർമാരെ ആകർഷിക്കാൻ നിങ്ങളുടെ സ്റ്റോർ പ്രാദേശിക പത്രങ്ങളിലൂടെയും ഫേസ്ബുക് പേജുകളിലൂടെയും മറ്റ് പരസ്യ മീഡിയങ്ങളിലൂടെയും നിങ്ങൾക്ക് പരസ്യം ചെയ്യാം. നിങ്ങളുടെ ബിസിനസ്സ് വളർചയ്‌ക്ക് നല്ല മാർക്കറ്റിംഗ് പ്ലാൻ ഉണ്ടായിരിക്കേണ്ടതാണ്. അത് ചെയ്യാതിരുന്നാൽ പരാജയത്തെ അതിജീവിക്കാൻ ബുദ്ധിമുട്ടായേക്കാം.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *