ലാഭകരമായ സെക്യൂരിറ്റി ഏജൻസി ബിസിനസ് ഇന്ത്യയിൽ എങ്ങനെ ആരംഭിക്കാം?

കൂടുതൽ ജനപ്രിയമല്ലാത്തതിനാൽ ഈ ബിസിനസിനെ കുറച്ചുകാണരുത്. സെക്യൂരിറ്റി ഏജൻസി ബിസിനസ്സ് എന്നത് കമ്പനികൾക്ക് സുരക്ഷ, സെക്യൂരിറ്റി ഗാർഡ്‌സ്, മറ്റ് സെക്യൂരിറ്റി ആവശ്യ സെർവീസുകൾ എന്നിവ നൽകുന്നതാണ്.

ഇന്ന് ഈ വ്യവസായത്തിൽ നടക്കുന്നത് 22,000 കോടിയുടെ ബിസിനസ് ആണ് അടുത്ത വർഷം അവസാനം 40,000 കോടിയായി ഉയരുമെന്നാണ് കണക്കാക്കുന്നത്. മാർച്ചിൽ 25% വരെ വളർച്ചയുണ്ടായിട്ടുണ്ട്. കെട്ടിടങ്ങൾ, മാളുകൾ, സമുച്ചയങ്ങൾ, കോർപ്പറേറ്റുകൾ തുടങ്ങിയവയുടെ വർദ്ധനവ് ഈ ബിസിനസിന്റെ ഡിമാൻഡ് ഉയർത്തിയിട്ടുണ്ട്.

ചെറുകിട കന്പനികളുടെ എണ്ണം ഈ മാര്ക്കറ്റില് വളരെ കൂടുതലാണ്. ഒരു ഇടത്തരം സംരംഭം ആരംഭിക്കാൻ നിങ്ങൾക്ക് കഴിയുന്നുവെങ്കിൽ മത്സരം വളരെ കുറവായിരിക്കും. വിശ്വസ്തരായ ഒരു സെക്യൂരിറ്റി ഏജൻസി കെട്ടിപ്പടുക്കാൻ ചെലവ് വളരെ ഉയർന്നതാണ്. ഉപഭോക്താക്കളുടെ എണ്ണം ഉയർന്നതാണ്. അതിനാൽ ഇത് ഇന്നത്തെ സമൂഹത്തിൽ കൂടുതൽ സാധ്യത കൽപ്പിക്കുന്ന ഒരു ബിസിനസ് ആണ്.

ലൈസൻസ് ആവശ്യകത

കമ്പനി ഒരു സ്വകാര്യ കമ്പനിയായി അല്ലെങ്കിൽ ഒരു പാർട്ണർഷിപ് കമ്പനിയായോ രജിസ്റ്റർ ചെയ്യണം. നിങ്ങളുടെ വരുമാനം വർഷത്തിൽ 9 ലക്ഷത്തിലധികം വർദ്ധനവ് ചെയ്താൽ സേവനനികുതിയിൽ രജിസ്റ്റർ ചെയ്യണം. നിങ്ങളുടെ കമ്പനിയിൽ 20 ൽപ്പരം ജീവനക്കാരെ നിയമിക്കുന്നുണ്ടെങ്കിൽ, നിങ്ങൾക്ക് ESI രജിസ്ട്രേഷൻ വേണം. സ്വകാര്യ സെക്യൂരിറ്റി ഏജൻസികളുടെ ആക്ട് അനുസരിച്ച് നിങ്ങൾക്ക് പൊലീസ് വകുപ്പിന്റെയും ആഭ്യന്തര വകുപ്പിന്റെയും ലൈസൻസ് ലഭിക്കേണ്ടതുണ്ട്

ബിസിനസ്സ് ആരംഭിക്കുന്നതിനുള്ള ആവശ്യകതകൾ

ലൈസൻസ് ആവശ്യങ്ങൾ കൂടാതെ ഈ ബിസിനസ്സ് നിങ്ങളുടെ ജോലിക്കാരെ പൂർണ്ണമായും ആശ്രയിച്ചുള്ളതാണ്. ഈ വ്യവസായത്തിൽ ബിസിനസ്സ് ആരംഭിക്കുന്നതിന് കുറഞ്ഞത് 10 പരിചയസമ്പന്നരും പുതുപുത്തൻ സുരക്ഷാ ഗാർഡുകളും നിങ്ങൾ നിയമിക്കേണ്ടതുണ്ട്. ഓഫീസ് ഘടന നിങ്ങളുടെ അസറ്റ് പോലെ വളരെ പ്രധാനമല്ല.

ക്ലയന്റുകൾ

ഭവന നിർമ്മാണ ശാലകൾ, കോർപ്പറേറ്റ് ഘടനകൾ, ധനകാര്യ സ്ഥാപനങ്ങൾ തുടങ്ങിയ ആവശ്യമുള്ള വ്യക്തികളിലേക്ക് നിങ്ങളുടെ സേവനം നിങ്ങൾക്ക് എത്തിക്കാൻ കഴിയും. സമീപകാലങ്ങളിൽ, ഏറ്റവും ലാഭകരമായ ക്ലയന്റ് ലോജിസ്റ്റിക് കമ്പനികളാണ്. ഏകദേശം 15000 കോടി രൂപയുടെ തുക നഗരത്തിന് അവർ ചിലവഴിക്കുന്നുണ്ട്. അവരുടെ പ്രശസ്തി വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനനുസരിച്ചു അവർക്ക് സുരക്ഷാ ഗാർഡ്സ് ആവശ്യമായി വരുന്നു.

മൂലധനം

നിങ്ങളുടെ ബിസിനസ്സ് ആരംഭിക്കുന്നതിന് ഏകദേശം 5,000 മുതൽ 10,000 രൂപ വരെയുള്ള ഓഫീസ് സ്പേസ് വാടകയ്ക്ക് എടുക്കാവുന്നതാണ്. നിങ്ങൾ അംഗീകൃത പരിശീലന കേന്ദ്രങ്ങളിലൂടെ ജീവനക്കാരെ പരിശീലിപ്പിക്കേണ്ടിവരും. പരിശീലന ചെലവ് 5,000 മുതൽ 30,000 രൂപവരെ ആകാം. പ്രധാന ആയുധങ്ങൾ, ട്രാക്കിംഗ് ഉപകരണങ്ങൾ തുടങ്ങിയവ ഉൾപ്പെടെയുള്ളവ അത്യാവശ്യമാണ്. ബിസിനസ്സ് നിലനിർത്തുന്നതിന് ഒരു ഇന്റർനെറ്റ് കണക്ഷൻ ആവശ്യമാണ്. ഇന്റർനെറ്റ് കണക്ഷൻ ചാർജ് പ്രതിമാസം 2,000 രൂപ വരെ ഉയരും. അതിനാൽ ബിസിനസ്സ് ആരംഭിക്കാൻ 1.5 ലക്ഷം മുതൽ മൂന്നു ലക്ഷം വരെ ആവശ്യമായി വരും.

നിങ്ങളുടെ കസ്റ്റമർമാർക്ക് പ്രതിമാസം അല്ലെങ്കിൽ മണിക്കൂറിൽ നിരക്കീടാക്കാം. ഓരോ മണിക്കൂറിലും 2% ലാഭം ഉൾപ്പെടെയുള്ള ചിലവ് ഈടാക്കുന്നത് ലാഭകരമാണ്. ഈ ചാർജ്ജിങ്ങിലൂടെ നിങ്ങൾക്ക് നിക്ഷേപത്തിലെ 25% തിരിച്ചു പിടിക്കാം. മാളുകളും കോർപ്പറേറ്റ് കമ്പനികളും പോലെയുള്ള ചില കോർപ്പറേറ്റ് ക്ലയന്റുകളെ നിങ്ങൾക്ക് കൈവശം വയ്ക്കാൻ കഴിയുമെങ്കിൽ, നിങ്ങൾക്ക് എളുപ്പത്തിൽ 60% തിരികെ നിക്ഷേപിക്കാനും കഴിയും. നിങ്ങളുടെ ബിസിനസ്സിലേക്ക് ഉപഭോക്താക്കളെ കൂടെക്കൂടെ ചേർക്കാൻ നിങ്ങൾക്ക് കഴിയുന്നുവെങ്കിൽ മാത്രമേ ഇത് സാധ്യമാകൂ. കൂടാതെ നിങ്ങൾക്കൊരു ലോഗോ, ഒരു വെബ്സൈറ്റ് ഉണ്ടാവേണ്ടതുണ്ട്. കൂടുതൽ കവറേജ് ലഭിക്കുന്നതിന് പ്രാദേശിക പത്രങ്ങളോ ഓൺലൈൻ മാധ്യമങ്ങളോ ഉപയോഗിക്കാം.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *